![slide-01](http://nurse.udru.ac.th/website/wp-content/plugins/revslider/public/assets/assets/dummy.png)
![slide-02](http://nurse.udru.ac.th/website/wp-content/plugins/revslider/public/assets/assets/dummy.png)
![slide-03](http://nurse.udru.ac.th/website/wp-content/plugins/revslider/public/assets/assets/dummy.png)
![4 ก.ค 67](http://nurse.udru.ac.th/website/wp-content/plugins/revslider/public/assets/assets/dummy.png)
ยินดีต้อนรับเข้าสู่
คณะพยาบาลศาสตร์
ยินดีต้อนรับนักศึกษาทุกคนสู่เส้นทางสีขาว มหาวิทยาลัยแห่งนี้มีอะไรอีกมากมาย ให้นักศึกษาได้ศึกษาเรียนรู้
เมื่อมีโอกาสขอให้ทุกคนได้ใช้โอกาสนี้ในการพัฒนาตนเอง ให้เป็นบัณฑิต คือ เป็นผู้ฝึกตนให้เป็นนักปราชญ์ เป็นผู้รู้
โดยเฉพาะรู้ในวิชาชีพเฉพาะของตน และมีคุณลักษณะของพยาบาลราชภัฏอุดรธานี “มีปิยวาจา จิตอาสา พัฒนาตน”
![รับรอง 4ปี](https://nurse.udru.ac.th/website/wp-content/uploads/2024/03/รับรอง-4ปี-1024x724.png)
![วันพยาบาลสากลปี 2567](https://nurse.udru.ac.th/website/wp-content/uploads/2024/05/วันพยาบาลสากลปี-2567-1024x858.png)
![](https://nurse.udru.ac.th/website/wp-content/uploads/2024/01/งดรับ.png)
![](https://nurse.udru.ac.th/website/wp-content/uploads/2023/09/3.1.png)
![aboutus01](https://nurse.udru.ac.th/website/wp-content/uploads/elementor/thumbs/aboutus01-plcv5klxdinhd6crddrgugl9t659if6w8vo2hfvts8.jpg)
![PP0_6770](https://nurse.udru.ac.th/website/wp-content/uploads/elementor/thumbs/PP0_6770-scaled-qa2uzogka4zmwcyjb4clevqll28wpfn5pnlynhmwlk.jpg)
![364168974_659394706224870_8207234202105554047_n](https://nurse.udru.ac.th/website/wp-content/uploads/elementor/thumbs/364168974_659394706224870_8207234202105554047_n-qaaup18x5hff5mbmmn7elqlwku5tvimipsym72okg8.jpg)
![365397273_663866199111054_7019907365230952281_n](https://nurse.udru.ac.th/website/wp-content/uploads/elementor/thumbs/365397273_663866199111054_7019907365230952281_n-qallaip581eytueeajxx5pkl1knfve2piyhwqb37go.jpg)
![363436942_261933949929296_3374446742856975556_n](https://nurse.udru.ac.th/website/wp-content/uploads/elementor/thumbs/363436942_261933949929296_3374446742856975556_n-qb2kd265ijrcqwai9jle4gdvt0n5gyra1mjuwxmsnc.jpg)
![1095780_0](https://nurse.udru.ac.th/website/wp-content/uploads/elementor/thumbs/1095780_0-qbpq9r41qrtpchk6i5jh8u5wpwgwb2ts69d22pnhxk.jpg)
![1095781_0](https://nurse.udru.ac.th/website/wp-content/uploads/elementor/thumbs/1095781_0-qb9j3co6es2m713l27i8xp9nev77l6id1mei7i9doo.jpg)
![1](https://nurse.udru.ac.th/website/wp-content/uploads/elementor/thumbs/1-scaled-qb31qta7a0d9tjcmb1291jqwhgdvr0ycqtemedtmdk.jpg)
![366679093_605699465079659_8008081921654349985_n](https://nurse.udru.ac.th/website/wp-content/uploads/elementor/thumbs/366679093_605699465079659_8008081921654349985_n-qb2lghig6dqbq30u1l41pi7wsubebx9ysrn1kr6bns.jpg)
![PP0_7710](https://nurse.udru.ac.th/website/wp-content/uploads/elementor/thumbs/PP0_7710-scaled-qb34s30rrny9hmmn8rfxeh2yizszkbr0rnlntdt11k.jpg)
![PP0_7850](https://nurse.udru.ac.th/website/wp-content/uploads/elementor/thumbs/PP0_7850-scaled-qb9jb2welqnhnlvfxjrtfr238x3uvl6wrvi89esuiw.jpg)
![20230822_140919](https://nurse.udru.ac.th/website/wp-content/uploads/elementor/thumbs/20230822_140919-scaled-e1692844023539-qbd3uhf5sv7vnab859pnxjj2jz83l6nune8bzjpcp4.jpg)
![20230825_151819](https://nurse.udru.ac.th/website/wp-content/uploads/elementor/thumbs/20230825_151819-scaled-qbirv8j8gtmrchnby2vd64b10tvdmctn4jqe7xkcy0.jpg)
![371098486_674814714682869_2905042606428312215_n](https://nurse.udru.ac.th/website/wp-content/uploads/elementor/thumbs/371098486_674814714682869_2905042606428312215_n-qbiryyy5m4qrgq8356z0kodxyxgv72n9b10tui1288.jpg)
![372917340_750445330218476_3327902514915076489_n](https://nurse.udru.ac.th/website/wp-content/uploads/elementor/thumbs/372917340_750445330218476_3327902514915076489_n-qbp6kh2aoavil9tt72b39blbpuez1a1dnnk0d3b348.jpg)
![S__345391108_0](https://nurse.udru.ac.th/website/wp-content/uploads/elementor/thumbs/S__345391108_0-qbdsc45k0q3t8hoy1cydm2dcshrx90of72dikoi0lk.jpg)
![366720823_741387991124210_6162881276388313846_n](https://nurse.udru.ac.th/website/wp-content/uploads/elementor/thumbs/366720823_741387991124210_6162881276388313846_n-qb2knz2ovap7jwfsj9fg2p8k42ukug32vn8tilg8eg.jpg)
![373630742_678674944296846_3184530804284568376_n](https://nurse.udru.ac.th/website/wp-content/uploads/elementor/thumbs/373630742_678674944296846_3184530804284568376_n-qc1r5npo4j0m1f2gfvs5rskidjdrl8uoffissx8nt4.jpg)
![375267813_679773890853618_4452484735415672667_n](https://nurse.udru.ac.th/website/wp-content/uploads/elementor/thumbs/375267813_679773890853618_4452484735415672667_n-qc1rkurqm3thqgztpg912yis3she136gin7e3ypj7s.jpg)
![159232](https://nurse.udru.ac.th/website/wp-content/uploads/elementor/thumbs/159232-qc349cz0u2v81jdsazc5wpxfu2lt9gi6sqppk89288.jpg)
![379946470_686469133517427_4525141209938331724_n](https://nurse.udru.ac.th/website/wp-content/uploads/elementor/thumbs/379946470_686469133517427_4525141209938331724_n-qckiw570kq53vlhnun1jil88u78boibaoct65248so.jpg)
![380463582_687694290061578_836594200096171578_n](https://nurse.udru.ac.th/website/wp-content/uploads/elementor/thumbs/380463582_687694290061578_836594200096171578_n-qcpp2vll7fofl3e9lflt6of0jkb786p8jt0ywlwozs.jpg)
![381164150_688702619960745_8428200450453882552_n](https://nurse.udru.ac.th/website/wp-content/uploads/elementor/thumbs/381164150_688702619960745_8428200450453882552_n-qcxlk776f19yn9aygsukktdvn04y7d1g9n7tqizwy0.jpg)
![381462610_688660769964930_1037604886244808446_n](https://nurse.udru.ac.th/website/wp-content/uploads/elementor/thumbs/381462610_688660769964930_1037604886244808446_n-qcx0e3lxaq0pgwaoldnwz4nswgfhdvk25lni64yxs8.jpg)
![383850381_690916156406058_3292246700128854784_n](https://nurse.udru.ac.th/website/wp-content/uploads/elementor/thumbs/383850381_690916156406058_3292246700128854784_n-qcxmfi7o1e4rbptwnu094ezjvzu1kgbm8lf05akvpk.jpg)
![387021161_696532335844440_7388981768729965283_n](https://nurse.udru.ac.th/website/wp-content/uploads/elementor/thumbs/387021161_696532335844440_7388981768729965283_n-qdl49qghd477ed69pm1v5wnlaoj4v8md38h1a3pzm0.jpg)
![387221884_697065185791155_3979993167681336322_n](https://nurse.udru.ac.th/website/wp-content/uploads/elementor/thumbs/387221884_697065185791155_3979993167681336322_n-qdl4kyn2zvki2ov65grfy2nsqd6yt36xysztn32pag.jpg)
![387155374_697637445733929_8172126173600171498_n](https://nurse.udru.ac.th/website/wp-content/uploads/elementor/thumbs/387155374_697637445733929_8172126173600171498_n-qdl4ud0zc8fq6b7n9j14vp9ql2v3s4ib9bumep4z2g.jpg)
![387741711_698300379000969_1313262227552995393_n](https://nurse.udru.ac.th/website/wp-content/uploads/elementor/thumbs/387741711_698300379000969_1313262227552995393_n-qdl4xirgb6rf74mfte6zrekigpaini1u0ysdh6gc5k.jpg)
![](https://nurse.udru.ac.th/website/wp-content/uploads/2023/09/4.1.png)
![](https://nurse.udru.ac.th/website/wp-content/uploads/2023/12/เปิดรับสมัคร-ผู้ช่วยพยาบาล-1.png)
![](https://nurse.udru.ac.th/website/wp-content/uploads/2023/09/1.png)